ภาษีรายได้บุคคล บริษัทหักภาษีเกินที่ต้องจ่ายจริง?

หาก บ. ที่ทำงานหักภาษีรายได้ในส่วนเงินเดือนของเราไป แต่พอมาคำนวนสิ้นปีแล้วรายได้ของเราทั้งหมด (เงินเดือน+ส่วนอื่น) หักลบลดหย่อนแล้ว ต้องเสียภาษีน้อยกว่าที่ บ.หักไป เราสามารถขอคืนหรือทำยังไงได้ไหมคะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
จขกท ยื่น ภงด 91 เองรึเปล่าครับ
ในนั้นจะมีให้ขอภาษีที่หักไว้เกินคืนได้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่