[ มี Spoil ] วิชาดาบ 2 มือ --- สไตล์ นี่มัน เคยเห็นมาแล้วนี่หว่า!?

พอดีแอบเอะใจอะไรนิดหน่อยเลยลองไปย้อนดูตอนเก่าๆครับ เลยเห็นว่าท่านี้มันคล้ายกับท่าของ โซโล ตอนเด็กที่สู้กับ คุชินะ มากๆเลยครับ

(ขออนุญาตใส่รูปอื่นไว้กัน ขึ้นสปอยที่หัวกระทู้นะครับ)

ท่าของ โซโล

ท่าของ 9 ปลอกดาบแดง

ถึงแม้จะเป็นแค่ท่าตั้งดาบ (ไม่มั่นใจเรียกงี้มั้ย) แต่ก็ดูจะเน้นมากเลย ว่าเป็น oden style 

พอมานึกย้อนเรื่อง ตะโกน "ซึนาจจิ" อีก

ผมว่ามีแนวโน้มสูงที่จะเชื่อมโยงเกี่ยวกับ โอเด้ง กับ โซโล แล้วแหละ

อาจจะเป็นว่า อจ.ดาบของโอเด้ง เป็นสายเดียวกับของ อจ.โซโล ก็ได้นะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่