เรียนเกาหลีเป็นภาษาที่สามดีมั้ยคะ

ตอนนี้ยังเรียนอยู่ม.3ค่ะ กำลังจะตัดสินใจว่าจะเรียนภาษาอะไรต่อดีควบคู่กับอังฤษไปด้วย(เราสามารถเรียนไปพร้อมๆกันได้ค่ะ) เคยมีพื้นฐานภาษาจีนมาก่อนสมัยประถมแบบว่าพูดได้คล่องเพราะที่รรสอน7คาบต่อสัปดาห์เลย แต่หลังจากนั้นม.1ก็ย้ายมาเรียนโรงเรียนวิทย์-คณิต เลยแทบไม่ได้ใช้ ไม่ได้คุยกับใครเลย ก็คือ ลืม ไป เกือบ หมด เลย TOT +ตอนนี้อยากเรียนเกาหลีมากกว่าด้วย อนาคตอยากเรียนบริหารไม่ก็รัฐศาสตร์ค่ะ คิดว่าภาษาได้ใช้แน่ๆ มีใครพอแนะนำได้บ้างคะ เราควรกลับไปเรียนจีนหรือว่ามาเริ่มเรียนเกาหลีดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่