อยากรู้ว่าฝรั่งคนนี้หลอกลวงไหม

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยคะเพื่อนๆพี่ๆช่วยพิจารณาทีได้ไหมคะพอดีมีชาวต่างชาติคนนึงมาจีบแม่หนูค่ะจีบมาได้ประมาณ2อาทิตย์แล้วบอกว่าจะมาหานางบอกนางอยู่ประเทศลอนดอนชื่อเดวิดทำงานที่สนามบินเป็นกัปตันตอนแรกเราก็ไม่เชื่อว่าเป็นตัวจริงเราเลยแอดเขาไปโทรเองคุยเองเลย(ก็คุยไม่รู้เรื่องหรอกค่ะขอแค่เห็นหน้าเฉยๆ)พอคลอไปแล้วหน้านางก็ตรงปกอยู่นะคะแต่ประเด็นคือในเฟชของเขาไม่มีเพื่อนสักคนเลยแล้วก็ไม่มีการเคลื่อนไหวในไทม์ไลน์สักอันมีแต่โพสอะไรไม่รู้อันนี้ประเด็นแรกนะคะ
ตอนที่เค้าโทรมาอ่ะค่ะหนูอยากถามว่าันสามารถเอาหน้าคนอื่นมาใส่ตอนคลอได้ไหมคะอันนี้คือประเด็นที่2
ถ้าเกิดโอเครจริงๆก็ไม่ห้ามแม่นะคะแต่ห่วงคือกลัวว่าเค้าจะมาหลอกแม่ค่ะ
ประวัติเค้าประมาณนี้นะคะ
1เขาชื่อเดวิด(ไม่รู่นามสกุลเขา)
2อายุ39
3อยู่ลอนดอน
4เป็นกัปตันนักบิน
รู้ประวัติแค่นี้ค่ะหรือเรียกว่าไม่รู้อะไรเลยดีกว่าถ้าใครอยากเห็นรูปเดี๋ยวคอมเมนท์มาก่อนนะคะเพราะกลัวว่าจะละเมิดสิทธิ์ค่ะ
ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่