ชอบทุกบทบาทของพี่น้ำ รพีภัทร ทั้งในจอและนอกจอ!

วันนี้ขอเป็นติ่งพี่น้ำ 1 วัน / นักแสดงรุ่นใหญ่มากฝีมือ ชีวิตติดดิน ไม่หรูหรา และเป็นกันเองมาก
ใครทันยุคประกวดดัชชี่บอยบ้าง เราติดตามพี่น้ำมาตั้งแต่ตอนนั้นเลยจ้า
วันนี้พี่เค้ายังหล่อเหมือนเดิมเลยอะ555 แถมฝีมือการแสดงก็ยังดีไม่มีตก ทุกบทบาทเป็นที่น่าจดจำสำหรับเรา

ตั้งแต่ละครเบญจาคีตาความรัก ก็ประทับใจผลงานและติดตามมาตลอด
ละครผีขี้เหงาก็ดูนะ เรื่องตี๋ใหญ่นี่ติดงอมแงมเลย และอีกหลาย ๆ เรื่องที่เราชื่นชอบ
ล่าสุดฟ้ามีตะวัน พี่สิงขรก็ยังอยู่ในใจเราในตอนนี้ / ถึงแม้อนาคตจะพลิกไปรับบทพ่อ ก็ยังจะติดตามนะจ๊ะ
ช่วงนี้พี่น้ำบทร้ายหลายเรื่อง ภาพความเป็นพระเอกมันเริ่มจางหายไปอะ แต่ก็ยังอินตลอดนะ!!
เรารู้สึกว่า พี่น้ำคือนักแสดงรุ่นใหญ่คนนึงที่ช่อง7ป้อนงานให้ตลอด และพี่น้ำทำทุกบทบาทได้ออกมาดีเยี่ยม

ในเรื่องการใช้ชีวิต พี่น้ำก็โคตรจะติดดิน ที่บ้านเลี้ยงไก่เลี้ยงควาย ใช้ชีวิตในต่างจังหวัดได้แบบคลูๆไม่หรูหราใดๆ 
ค่านิยมเค้าไม่ยึดติดเลยอะ และพี่น้ำก็ยังดูเท่ในสายตาแฟนคลับหลาย ๆ คนตลอด นักแสดงแบบนี้ น้อยคนนะที่จะมี

เพื่อน ๆ มีความเห็นว่ายังไง ชอบบทบาทไหนของพี่น้ำ ทุกวันนี้ยังมีแฟนคลับพี่น้ำเยอะอยู่รึป่าว555 
เด็กรุ่นใหม่จะยังชื่นชอบพี่น้ำมั้ย อันนี้อยากรู้เลย5555 

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่