สอบถามคนชลบุรีและคนที่เคยรักษามะเร็งที่วัดถ้ำประทุน จังหวัดชลบุรีค่ะ

พอดีคุณแม่ มีปัญหาเรื่องตับและตับอ่อน

เริ่มจากตับที่พบก้อนเนื้อ แต่ได้ทำการ RF เอาเนื้อร้ายออกไปแล้วเมื่อตอนต้นเดือน

และตอนนี้เป็นช่วงติดตามผลและอาการของคุณแม่อยู่ค่ะ

แต่ตับอ่อนเองก็ไม่ค่อยแข็งแรง เนื่องจากเป็นตับอ่อนอักเสบเรื้อรังมานาน จนเกิดเป็นนิ่วในตับอ่อนเยอะ

และคุณหมอก็กังวลว่าคล้ายๆจะมีความเสี่ยงกลายเป็นเนื้อร้าย แต่ยังไม่เป็นค่ะ

จึงอยากลองหายาทางเลือกควบคู่ไปด้วย หาข้อมูลเจอแนะนำหลายที่หลายท่านมาก

แต่สุดท้ายก็เจอข้อเสียเยอะแยะ มีเพียงยาจากวัดถ้ำเขาประทุน จ.ชลบุรี ที่เจอว่ามีแต่คนที่กินแล้วดีขึ้นหรือหายขาดได้

จึงอยากลองนำมาใช้ควบคู่ไปกับการรักษาแผนปัจจุบันค่ะ

แต่หาข้อมูลติดต่อที่วัดได้น้อยมาก อยากทราบว่าหลวงพ่อท่านยังแจกยาอยู่มั้ยและแจกวันไหนบ้าง ช่วงเวลากี่โมงคะ

หากท่านอื่นๆ มีที่ไหนแนะนำเพิ่มเติม รบกวนขอความเมตตาด้วยค่ะ

กราบขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่