คืออะไร เมื่อเราบอกสามีว่า อย่าเอายามั่วๆไปทาผิวก้นลูก แล้วโดนตอบกลับมาว่า เราไร้สาระและจุกจิก?

เรื่องของเรื่องคือลูกสามขวบ คันผิวก้นค่ะ สามีเลยไปหยิบยาที่เขาใช้ทาประจำอยู่แล้ว (ทาเกลื้อน กลาก) ไปทาให้ลูก เราเลยบอกว่า ใช้โลชั่นก็พอ เขาไม่ฟังค่ะ ยังหอบไปทาให้ลูก พอเราไป search เจอว่ามี สเตอรอยด์ เราแค่บอกเขา งานเข้าใหญ่เลยค่ะ หาว่าเราเยอะ ไร้สาระ จุกจิก เอาชนะเขานั่นนี่ พูดเสียงดังไปหมด เขาบอกมันเป็นยาภายนอก ด่าเราต่อหน้าลูกขึ้นเสียง ว่าคำหยาบคาย เฮ้อ เราก็เหนื่อยอยู่แล้ว (ขอบ่นค่ะ) คือที่เรากังวลน่ะ กังวลว่าลูกจะเผลอไปจับแล้วเอาไปขยี้ตา จับปาก อะไรแบบนี้ค่ะ เรากังวลเยอะไปหรือคะ???
แสดงความคิดเห็น
Preview