โอนเงินผิด บชทำไงดีค่ะ

โอนเงินผิดจะได้คืนไหมค่ะ โอนจากธนาคารกรุงเทพไปยังออมสิน 😢😢😢พอจะดูดเงินคืนได้ไหมค่ะมีสลิปการโอนผิดค่ะ ช่วยหนูด้วยย😂😂😂

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
สวัสดีค่ะ คุณสมาชิกหมายเลข 5897122

Bualuang 1333 ขออนุญาตแจ้งข้อมูลดังนี้ค่ะ

ในกรณีที่คุณสมาชิกหมายเลข 5897122 ทำรายการโอนเงินผิดบัญชีนั้น ดิฉันต้องขออภัยในความไม่สะดวกที่เกิดขึ้นด้วยนะคะ เนื่องจากการโอนเงิน ยอดเงินจะเข้าบัญชีผู้รับทันทีหลังจากที่กดยืนยันรายการ อย่างไรนั้นขออนุญาตแนะนำให้คุณสมาชิกหมายเลข 5897122 แจ้งความและติดต่อเขียนคำร้องผ่านสาขาของธนาคารกรุงเทพ สาขาจะรับคำร้องแล้วประสานงานติดตามไปยังเจ้าของบัญชีที่โอนไปผิด เพื่อให้รับทราบและมาดำเนินการเซ็นเอกสารคืนเงิน ซึ่งการติดตามอาจจะต้องใช้ระยะเวลา ขึ้นอยู่กับว่าธนาคารจะติดตามเจ้าของบัญชีที่โอนไปผิดได้ในช่วงเวลาใด ดังนั้นจึงไม่สามารถกำหนดวันที่แน่นอนได้ ธนาคารขอเรียนแนะนำให้คุณสมาชิกหมายเลข 5897122 กรุณาเช็คสอบเป็นระยะๆ ผ่านสาขาที่เขียนคำร้องไว้ได้โดยตรงเพื่อสอบถามผลการดำเนินการ หรือหากคุณสมาชิกหมายเลข 5897122ติดต่อแจ้งความและเขียนคำร้องผ่านทางสาขาแล้วยังไม่ได้รับการติดต่อกลับ คุณสมาชิกหมายเลข 5897122สามารถแจ้งข้อมูลทางข้อความส่วนตัว(หลังไมค์) เพื่อให้ดิฉันช่วยประสานงานติดตามอีกหนึ่งช่องทางได้นะคะ

ดิฉันต้องขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview