กลอนแปดแนะนำตัวเอง ต่อยังไงดีค่ะ

ตัวฉันมีนามว่าอารีรัตน์     มีประวัติพูดจนลิงหลับไหล
อยู่มอสองแสนร่าเริงบันเทิงใจ

ต่อไงดีอะค่ะ รู้สึกพอมาถึงตรงนี้แล้วมันมืดไปหมดเลย เหมือนกลอนมันจบแค่นี้อะค่ะ อยากแต่งให้ได้ 2 บท
(เป็นคนร่างเริง ตลกค่ะ ค่อนข้างพูดมาก บางทีเพื่อนหมั่นไส้ พอได้พูดทีละยาว ชอบเถียงค่ะ ถ้าไม่มีหลักฐาน จะไม่ยอมเลย เป็นคนห้าวๆค่ะ ชอบพูดเสียงดัง ร้องเพลง ห่วยแตกมากค่ะ T T แต่งต่อไงดีอะ ^^^)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่