ผู้ชายอายุ 35+ ยังมีความรู้สึกเขิน ใจเต้นแรง เหมือนวัยรุ่นมั้ยคะ

สวัสดีค่ะ  จขกท. มีความสงสัยอยากจะสอบถามพี่ๆผู้ชายในพันทิปค่ะ 
อาจจะเป็นคำถามที่ดูซื่อไปหน่อยนะคะ (จะเรียกว่าโง่ก็ได้ แฮะๆ) 
คืออยากรู้ว่า พี่ๆ (35+)  ยังมีเขิน หน้าแดง กับผู้หญิงที่ชอบอยู่จริงๆใช่มั้ยคะ 

พอดีจขกท. คุยกับผู้ชายคนนึง ที่อายุมากกว่าค่ะ ส่วนจขกท. ประมาณ 24~25 
แล้วเมื่อวันก่อนเขาก็สารภาพกับเราว่าที่เราชอบทำนิ่งๆใส่บางครั้งเพราะเขาเขินอ่ะค่ะ 
แม้ว่าจะเรียกเราว่า ฮันนี่  แต่แอคทำหน้านิ่ง ( นานๆทีจะเรียกแบบนี้ แต่จะต้องทำหน้าขรึมทุกครั้งเลย)
เราเลยสงสัยว่าเขาเขินจริงๆหรือแค่บอกปัดไปงั้น 🤔

ปล. ขออนุญาต แท็กห้องไกลบ้านนะคะ เพราะเขาไม่ใช่คนไทยค่า~

แก้ไขเพิ่มเติมนะคะ  
คือคนที่เราคุยด้วย มากกว่า 35 นิดนึงค่ะ แล้วเขามักจะชอบทำเหมือนกับว่าเขาหน่ะอายุเยอะกว่าเรา คนละรุ่นเลย
ชอบพูดประมาณว่า "คนอายุ 35+ อย่างเขาไม่ไปเที่ยวร้านเหล้ากันแล้ว หมดวัยแล้ว"
หรือเขาจะไม่ค่อยชอบไปเที่ยวแบบลุยๆเท่าไหร่ เพราะชอบบ่นว่าตัวเองแก่แล้ว 
มันเลยทำให้เราเข้าใจไปแบบนั้นว่า อ๋อ คนอายุประมาณนี้เขาเรียกว่าแก่แล้วหรอ 
ทั้งนี่ทั้งนั้นเราไม่ได้มีเจตนามองว่าวัยนี่คือแก่นะคะ มันคือความเข้าใจผิดของเราผ่านการรับรู้ที่เขาแสดงออกมาค่ะ 
ปละก็ไม่เคยใกล้ชิด สนิทกับคนวัยนี้เลยคิดไปเองว่าทักคนน่าจะประมาณเดียวกับเขาค่ะ  
ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 19
เรียกคนอื่นว่าลุงนี่มันน่ารักตรงไหนเหรอคะ
ถ้ามีเด็กมัธยมมาเรียกจขกท.ว่าป้าบ้างจะรู้สึกยังไงคะ ยังคิดว่าน่ารักอยู่รึเปล่า
หรือคิดว่าถ้าฉันเป็นป้าเธอได้แสดงว่าแม่เธอต้องแรดมากตั้งแต่เด็กแน่ๆ

คำว่าลุงกับป้านี่เป็นคำที่ sensitive สำหรับคนถูกเรียกมากนะคะ
ถ้าคุยกันแค่ในกลุ่มเพื่อนน่ะไม่เป็นไรหรอก แต่พอมาคุยในเว็บบอร์ด จขกท.ควรเปลี่ยนสรรพนามให้มันกลางขึ้น
เพราะคำว่าลุงในตอนนี้ไม่ได้หมายความถึงแค่ผู้ชายที่จขกท.พูดถึงแล้ว
แต่มันหมายความรวมถึงผู้ชายทุกคนในช่วงอายุที่ว่านี้ที่ตั้งใจจะเข้ามาตอบกระทู้
หลายคนพอเจอคำว่าลุงก็เกิดความรู้สึกไม่พอใจและทำให้จขกท.ไม่ได้คำตอบตามที่ต้องการ
และว่ากันจริงๆ อายุ 35 ก็ยังไม่ถึงวัยที่ควรจะถูกคนที่ไม่รู้จักเรียกว่าลุงหรอกนะคะ
ความคิดเห็นที่ 15
จขกท.อายุ24-25 ไปเรียกคนอายุ35+ว่าลุง เออแปลกดี เหมือนเหยียดและดูถูกเลย

ลุงแปลว่าอายุมากกว่าพ่อ35 -25 = 10 แสดงว่าพ่อจขกท.มีจขกท.ตอนอายุ10ปี

หรือต่อให้คนๆนั้นที่จขกท.เรียกว่าลุงมีอายุ40ปี  40-25 =15 ก็แสดงว่าพ่อจขกท.มีจขกท.ตอนอายุ15ปี...ใช่ป่าว

เราอายุใกล้เคียงกับจขกท.ยังไม่กล้าเรียกคนอายุ35+ว่าลุงเลย ถ้าอายุ50+ถึงจะกล้าเรียกว่าลุง
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่