ขอพ่อกับแม่ซื้อโทรศัพท์ ยังไงดี ใช้เงินตัวเอง

กระทู้คำถาม
คือตอนนี้หนูอายุ 15 แล้ว มีเงินเก็บมากพอสมควร เพราะหนูเองก็ขายของออนไลน์เองเล็กน้อยๆ อยากจะซื้อไอโฟนใช้สักเครื่อง เครื่องที่ใช้อยู่ตอนนี้มันก็เริ่มค้างบ้างแล้วใช้มา 2-3 ปีแล้วค่ะ ใช้เงินตัวเองซื้อ หนูอยากขอเค้าซื้อ ไอโฟน แต่เป็นเงินตัวเอง เคยขอแล้วเค้าบอกว่า มันเกินไปมั้ย มันไม่จำเป็น หนูก็ไม่รู้จะพูดยังไง มันเป็นเงินของหนู ที่เก็บเอง หนูควรทำยังไงดีค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่