iPhone 7+ กล้อง+แฟลชเสีย ค่าซ่อมแพงไหม

กระทู้คำถาม
เราใช้ ไอโฟน7+ ค่ะ ล่าสุดทำตกหน้ากระแทกพื้นอย่างแรง ลองเช็คดูแล้วกล้องมีปัญหาค่ะ
กล้างหน้าถ่ายได้ปกติค่ะ แต่กล้องหลังมืด และเปิดไฟฉายไม่ติดด้วยค่ะ
แอบลองเขย่าดูได้ยินเสียงอะไรกลิ้งกริ๊กๆข้างในด้วยค่ะ T_T แต่ภายนอกปกติทุกอย่างนะคะ
อยากทราบว่าเกิดจากอะไรคะ แค่ตัวกล้อง หรือตัวอื่นแบบกล้องมันมีอะไรลิ้งค์กับตัวอื่นแล้วตัวนั้นเสีย? 
แล้วพอจะประมาณคร่าวๆได้ไหมคะว่าราคาค่าเสียหายนี่ประมาณเท่าไหร่
//อยู่แถวสะพานใหม่ รังสิตค่ะ พอมีร้านซ่อมดีๆแนะนำด้วยไหมคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่