จ่ายบัตรเครดิตก่อนกำหนด จะยังคงได้แต้มสะสมอยู่ไหมคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ

พอดีพึ่งเปิดบัตรเครดิตมาได้เดือนเเรกของเเอร์เอเชีย ธนาคารกรุงเทพ ยังมีข้อสงสัยเกี่ยวกับการใช้งานอยู่

สมมุติ บัตรตัดทุกวันที่  15 ของเดือน *25บาท = 1 แต้ม (25,000 = 1000แต้ม)

รูดซื้อของวันที่ 2 จำนวนเงิน 25,000บาท และวันที่ 10 นำเงินไปชำระค่าบัตร 25,000บาท

ถ้าตามนี้ บิลที่ออกมา ณ วันที่15 ยอดหนี้ก็จะเท่ากับ 0 บาท

ต้องการทราบว่าเราจะยังคงได้แต้มสะสมอยู่มั้ยคะ  ขอบคุณค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่