มีผู้ชายที่รู้จักกันมานานมาขอเราไปอยู่ด้วย

5ปีก็ไม่นานหรอก เราไม่เคยรู้สึกนอกจากเพื่อน เราพึ่งเลิกกับพ่อของลูก1ปีกว่า ยังไม่กล้าเปิดใจ 
วันนี้เขาขอเราไปอยู่ด้วย เราตกใจว่าเขาคิดอะไร555 เขาบอกเพราะว่าเขารู้บ้านของเราซึ้งมันคงไม่ใช่เหตุผลที่ดี เราอยู่บ้านใกล้กัน มารับบ่อย เจอกันบ่อย
เขาให้เวลาเราตัดสินใจ เราคิดว่าเราทำกับข้าวไม่เป็นด้วยอีกเรื่อง555ที่กังวล ด้วยความที่ไม่มั่นใจในตัวเอง
และอะไรอีกหลายอย่าง เลยยังไม่กล้าให้คำตอบ และเขาถามว่าทำไมไม่มีใคร เราตอบว่า มันไม่ง่ายที่จะหาแฟน มีคนมากมายwant to be my bf แต่เราก็อยากจะเจอคนที่ใช่จริงๆ เรารู้สึกไม่อยากเสียเวลา และเรายังรุ้สึกเขาและเรายังไม่รู้ลึกถึงนิสัยใจคอมากพอ และอีกอย่างหมอดู บอกว่าเราจะไม่มีคู่ชีวิตมีแบบมาแล้วก็ไป 😩 เลยฝันสลายกับคู่ชีวิต555
และลังเลใจ เลยอยากขอประสบการณ์ และคำแนะนำ ขอบคุณสำหรับคำตอบคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview