ลูกสุนัขอายุ 40 วัน อยู่กรงคนเดียวไม่ได้ โดยเฉพาะกลางคืน ร้องตลอดเลย ทำยังไงดีครับ

ลูกสุนัขอายุ 40 วัน อยู่กรงคนเดียวไม่ได้ โดยเฉพาะกลางคืน ร้องตลอดเลย ทำยังไงดีครับ

คือกรงผมอยู่นอกบ้าน เวลาดึกๆ หรือออกไปข้างนอก พอเอามันเข้ากรง
สักพักก็ร้องตลอดเวลา เคยพยายามใจแข็งแล้ว แต่ก็เกรงใจข้างบ้านครับ

ควรทำยังไงดี
ระหว่าง
1. รอให้โตกว่านี้ค่อยฝึก
2. ฝึกไปเลย (แต่ก็ไม่รู้วัยนี้เค้าจะรับรู้อะไรไหม)

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่