ช่อง Display port ของการ์ดจอและคอม คนละเวอร์ชั่นกัน จะรัน 144hz ได้ไหมครับ

กระทู้คำถาม
ส่วนตัวใช้การ์ดจอ msi gtx 1060 6gb oc ช่อง Display port เป็นเวอร์ชั่น1.4
แต่จอที่จะรัน 144Hz เป็น Monitor 24'' LG 24GL600F (DP, HDMI) 144Hz ช่อง Display port เป็นเวอร์ชั่น 1.2
จะซื้อสาย display port มาต่อควรใช้สายเวอร์ชั่นไหนครับ แล้วจะเข้ากันได้ไหมครับ ( ผมไม่รู้จริงๆจ้า )
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่