จะเลือกซื้อ SmartWatch หรือ Smart Band สักตัว

ขอความคิดเห็นทุกๆท่านหน่อยนะครับ แบรนด์ไหนดีกว่า เพราะตอนนี้ เรามีตัวเลือก ในราคางบไม่เกินหมื่นอยู่ครับ
จะมีตั้งแต่ ใช้ทำงานร่วมกับมือ ใส่เข้ายิม การซิงค์ที่ค่อนข้างแม่นยำ การวัดที่ถูกในระดับนึง วัดค่าดีแน่ๆๆ
ตัวเลือกเราคือ มี 2 ช๊อย

เป็น 1. นาฬิกา Smartwatch 2 . Fitness Tracker โดยที่สามารถส่วมใส่ง่าย ไม่หนักข้อมือ หรือใหญ่เกะกะจนเกินไปครับ เวลานั่งทำงานจะรูสึกมันเทอะทะไป อยากเจ้าของกระทู้มาจาก Apple Watch 4 นะครับ แต่ที่จะเปลี่ยนอีกสาเหตุหลักๆที่ลืมบอกคือ เรื่องอายุแบตเตอรี่ รู้สึกว่าของแอปเปิ้ลต้องชาร์จวันละครั้ง ถึงๆ สองครั้งซึ้งน่าหงุดหงิดในระดับนึง *นี้จึงเป็นสาเหจุที่อยากได้ตัวที่มันมีอายุแบตเตอรี่ต่อการชาร์จ!! ได้นานขึ้นครับ+++ โดยที่มอง

- 1 . ช๊อยของ Smart Watch = มีที่มองๆคราวๆ คือ (Garmin Venu SQ , Suunto Fitness 3 , Garmin 245 Music(ตัวนี้ต้องเพิ่มเกินงบอีกนิด😦) , FITBIT Iconic )

- 2 . ช๊อยของFitness Tracker = (Fitbit Inspire2 , MI Band 5 , Fitbit Chager 4 , MYKRONOZ)

ครับผมซึ้งตัวไหนที่ทุกคนใช้งานอยู่ช่วยแนะนำข้อดี-ข้อเสียให้ผมหน่อยนะครับบ หรือ จะเปรียบเทียบตัวที่ดีที่สุดที่ท่านแนะนำมาให้ก็ได้นะครับ
เพราะค่อนข้างจะมือใหม่พอสมควร อั้นนี้คือลองไปเล่นๆจับๆ ศึกษาในเว็ป ในเพจพอสมควร แต่ตัดสินใจอยู่เพราะว่าเน้นในการใช้ระยะยาวๆๆ
+กับเป็นมือใหม่อยู๋ครับ😁😁😁
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่