ตามหาภาพยนตร์ชุดจีน ที่เคยฉายที่ช่อง3 ช่วงตี2

เราตามหาตามหาภาพยนตร์ชุดจีน ที่เคยออกอากาศที่ช่อง3 เวลาตี2กว่า

เราจำช่วงปีไม่ได้เพราะเวลาค่อนข้างนานแล้ว🙏🙏🙏 แต่น่าจะ 10 กว่าปีแล้ว

เนื้อเรื่องเท่าที่จำได้คือ ตัวละครอยู่ในช่วงราชวงศ์ชิงแมนจู เป็นเรื่องเกี่ยวกับร้านค้า(น่าจะขายข้าว) ตอนใกล้จบเป็นตอนที่ราชวงศ์ถูกปฏิวัติ ตัวละครที่เป็นแม่เข้ามาตัดผมเปียลูกเพราะกลัวจะโดนกลุ่มปฏิวิติจับ อีกเหตุการณ์นึงคือตัวละครแต่งงานกับผู้หญิงในเรื่องแต่เพราะเป็นผู้หญิงเคยแต่งงานมาแล้วเลยแต่งให้เป็นเมียรองไม่ใช่เมียหลวง

เรื่องมันนานแล้วจริงๆ ตกหล่นไปเหตุการณ์อะไรหรือเขียนไม่รู้เรื่องยังต้องขออภัยไว้ด้วยนะครับ🙏🙏🙏 ตอนที่ดูตอนนั้นเด็กมากและจำได้ว่าไม่ได้ดูตอนจบของเรื่องเลยค้างมาก แล้วมานึกขึ้นได้ ขอความช่วยเหลือเพื่อนๆพี่ๆทุกคนด้วยนะครับ🙏🙏🙏🙏

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่