*** เมื่อคนในครอบครัวสอนขับรถให้ ***

วันก่อน พ่อแม่เราให้น้องชายเรา มาสอนเราขับรถเพิ่ม

ปกติ พ่อเราเป็นคนสอนเราค่ะ แต่พอดีช่วงนี้งานยุ่งเลยไม่ว่าง

พ่อเราเวลาสอนเรา ไม่เคยมีปัญหาอะไร เพราะพ่อเรา ใจดี อบอุ่น น่ารัก พูดเพราะ ใจเย็นสุดๆๆๆของที่สุด

แต่น้องชายเราตรงกันข้ามกับพ่อเราเลย

มันทั้งว่าเรา พูดเสียงดังใส่ ตะโกนใส่ *-*

สรุปไม่ได้เรียนรู้อะไรจากมันเลยยยยยย

นั่งเร่งเรายิกๆๆๆ บอกชนก็ชนไป ลีลาอยู่ได้
ดูๆๆๆๆ

*#%#%+*%##!!!!

เราต้องไล่น้องชายเราลงจากรถ ไม่งั้นคงจะฆ่ากันก่อนแน่เลย

เราจะไม่ให้ใครมาสอนแล้ว รอพ่อคนเดียวเท่านั้น

ไม่น่าเลี้ยงก๋วยเตี๋ยวมันเลย เปลืองเงินจริงๆ
เสียสุขภาพจิตหมด

เคยแต่ได้ยินว่า อย่าให้แฟนสอนขับรถให้ เดี๋ยวจะเลิก

อารมณ์คงจะประมาณเดียวกันมั้ง กรณี เรากับน้องชาย

ตะโกนใส่กันไปมา จนเจ็บคออ่ะ

มันว่าเรา เราว่ามัน ปวดหัวเลย

ปกติแล้วเราเป็นคนใจเย็นนะ และ ไม่เคยตะโกนเสียงดังใส่ใคร นอกจากกับน้องชายเราคนเดียวเท่านั้น! 

กระทู้ระบายประสบการณ์อันเลวร้ายของเรา

จบข่าวค่ะ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 36
ขอบคุณมากนะคะทุกท่าน น่ารักกันจัง 🙏😊🥰

น้องชายเรายังเรียนอยู่เลยค่ะ ใกล้จะจบล่ะ เรากับน้องเรียนคณะเดียวกัน มหาวิทยาลัยเดียวกัน ปกติก็ช่วยกันอ่านหนังสือ ติวหนังสือด้วยกัน ไม่เคยทะเลาะกันนะ มีแบบเถียงๆกันนิดหน่อยแค่นั้นค่ะ นี้ตอนน้องเราจบเต็มตัวออกมา ก็จะมีอาชีพเดียวกันกับเรา

แต่พอมาเรื่องสอนขับรถนิ คนละเรื่องเลย มันบอกมันรำคาญเรา อ่ะ *—*

กับคนอื่น โดยเฉพาะสาวๆ มันพูดหวานเวอร์ ไม่มีตะคอกอะไรใครเลย มีแต่กับเราคนเดียวนี้แหละ

เรามีใบขับขี่แล้วค่ะ ขับรถเป็นนานแล้ว แต่พอดีมีคันใหม่ยังไม่คุ้นกับถอยหลังค่ะ โดยเฉพาะช่องแคบๆ

เสียดายค่าก๋วยเตี๋ยวที่เลี้ยงมัน เพราะมันเล่นพูดกับพ่อแม่ว่า สอนเราขับรถเพิ่มคือ กล้วยๆ

โหพอขึ้นรถเท่านั้นแหละ ~ มันบ่นอะไรของมันก็ไม่รู้ น่ารำคาญมาก

โม้มาก เลย เสียดายเงินที่ลงทุนเลี้ยงมัน O_O

มันกวนโอ๊ยค่ะ
นิสัยดีค่ะ เป็นสุภาพบุรุษ เรียนเก่ง  ยืนยัน แต่กับเรามัน เลววววววววววว
ความคิดเห็นที่ 4
คนขับเป็น ใช่ว่าจะสอนคนอื่นได้ทุกคน
นั่นแหละ คือ สิ่งที่เราเห็นคนขับรถแย่ ๆ เต็มประเทศ

เพราะการสอนกันเอง ต่อ ๆ มา  แบบผิด ๆ
และ รร.สอนขับรถตามห้องแถว ที่ไม่มีมาตรฐาน ไม่มีลานฝึก
ความต้องการของ รร. ก็แค่ทำให้นักเรียน ทำใบขับขี่ผ่าน  จบ

คหสต.  ไปเรียนขับ ตาม รร.ใหญ่ ๆ มีมาตรฐาน
มีลานฝึกหัดส่วนตัวเถอะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่