ช่วยด้วยครับ! ช่อง search box วินโดร์ 10 ไม่สามารถพิมพ์ได้

เนื่องจากโน๊ตบุ๊คผมใช้วินโดร์ 10 ใช้งานมาได้เกือบ 3 ปีแล้ว การใช้ช่อง search box ก็ใช้งานได้ตามปกติ อย่างที่รู้ วินโดร์ 10 มักมีการอัพเดทอยู่บ่อยๆ แต่เมื่อ 2-3 วันที่แล้วเกิดปัญหา ช่อง search box ไม่สามารถพิมพ์อะไรได้เลย คือกดคลิ๊กแล้วไม่มีการตอบสนอง ช่องไม่มีการเปลี่ยนเป็น cursor ให้พิมพ์เลยครับ จึงเป็นปัญหาที่จะไม่สามารถ key หาข้อมูลเอกสารในคอมได้ เลยอยากลองถามผู้รู้ทีครับ ใครพอมีวิธีแก้ปัญหานี้ไหมครับ ? ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่