[CR] ครัวสีฟ้า.. บุฟเฟ่ต์​ข้าวแกง​ อิ่มละ49บาทเท่านั้น

เจอรีวิวที่ว่าถ้าลูกค้าไม่มีลุงก็คงต้องปิดร้าน​...
วันนี้เรามีโอกาสไปแถวนวมินทร์เลยแวะไปลองกับร้านนี้เลยค่ะ
ครัวศรีฟ้า.. 

อิ่มไม่อั้นกับข้าวแกงบุฟเฟ่ต์​ 49​ บาท​ 
ชาวมินเนี่ย​นนวมินทร์​ซิตี้​ยิ้มเลยย​ ซอยโพธิ์แก้วนี่เอง
ช่วงประมาณบ่าย2นิดๆ​

เดินเข้าไปงงๆ​ หันซ้ายหันขวา​ หันไปถามลุง​ 
ลุงคะๆหนูต้องเริ่มยังไง55555​ 
ลุงคงแบบอ้าวอิหนูนี่🤣
ลุงบอกจานช้อนตรงนั้นลูก​ โซนนั้นขนมจีนนะ​ โซนนี่ข้าวแกง​ ตักได้เต็มที่ลูก​ หรือจะกินข้าวมันไก่​ 
ไก่อบก็มีนะลูก​

ชั้น... สตั๊นไปหลายวิ  กับความเฟรนด์ลี่​ ยิ้มแย้มเรียกลูกค้าแบบไม่หวงของลุง​
 หั่นไก่อบอยู่ขอชิ้ม2ชิ้นลุงก็คีบให้ละบอกกินกับจิ้มแจ่วนะลูก
เดินไปดูขนมจีน​ ลุงก็บอกแป๊ปลูกดูตีนแป๊ป..
Me : ( คิดในใจTeenลุงเป็นไรวะ​ ละนี่ทำงานรพ.ด้วย​ ไง​ เผื่อแนะนำลุง​)
ลุง​ :  อ้ออ​ ตีนมีแต่ว่าลูกชิ้นน้อยเดี๋ยวลุงเติมให้​ โว้ยยย​ ลุงหมายถึงตีนไก่🤣

ข้าวร้านลุงมี2แบบ​ข้าวขาวปกติกับข้าวมัน
ละไก่ของลุงมาเป็นน่องเลยเว้ยยยยแกรรรรรร
มากินแค่ข้าวมันไก่ลุงก็คุ้มอ่ะเอาจริง​ มีหม้อซุปมะนาวดองด้วย​ จับฉ่ายมี​ น้ำพริก​ ผักทอด​ ผักสด
ยำหมู3ชั้นมั้ง​ 
อร่อย​ The​ best for me คือกะเพรา​ไก่ของลุง​ รสชาติดี​ ไก่นุ่ม​ หนังไม่หนังเลือกตักเอง​ ละใช่ชั้นเน้นหนัง​ คนที่ไปกินร้านลุงมีหลายอาชีพ​เลย​
 เราแอบเห็นเด็กแก๊งนึงตักแบบพูนจานนึกว่าไปแบ่งกัน​ สรุปจานใครจานมัน​ คือถ้าคิดราคาข้าวมันไก่จานนั้นที่ตักคือน่าจะ150+ 
แต่ลุงก็ยังยิ้มยังหัวเราะให้ลูกค้า​ 
อาหารลุงน่าจะมีหลากหลายกว่านี้แหละแต่เราไปช่วงบ่าย2เหมือนกำลังทำเพิ่มจากช่วงเที่ยง
ที่นั่งเยอะมาก​ 

ครัวสีฟ้าเปิดตั้งแต่​ 09.00  -​  18.00น.
หยุดวันอาทิต​ย์ค่ะ​
ใครผ่านโซนนวมินทร์ลองไปดูนะคะ
เดี๋ยวเราแปะ​ Map ให้นะคะ
https://maps.app.goo.gl
/noLbjR6GsnksAvuw7

Update : ราคาลุงปรับเป็น59​ แล้วค่ะ
ชื่อสินค้า:   ครัวสีฟ้า
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่