หลังจากฉีดยาคุมกำเนิดแต่ละคนมีปัญหาอะไรบ้างคะ

สวัสดีค่ะ อายุ23กับการฉีดยาคุมครั้งแรกในชีวิตหลังจากคลอดน้องได้3เดือนกว่า ฉีดมาแล้วแต่เป็นประจำเดือนมาแบบกระปิดกระปอย น่าเบื่อมาก อารมณ์ก็จะเสียหน่อยๆ แถมไม่มีอารมณ์ทางเพศร่วมมาอีก อยากทราบว่ามีใครประสบปัญหาแบบนี้บ้างคะ แล้วเมื่อไหนจะดีขึ้น หรือเราต้องเปลี่ยนไปคุมกำเนิดอย่างอื่นไปเลย
ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นและคำตอบล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview