ที่พักให้เช่ารายวัน และรายเดือนด้วย ถ้าเราเข้าพักหลังต้นเดือน จะจ่ายลดตามวันไหม

ที่พักให้เช่า มีทั้งรายวัน และถ้าอยู๋นานเจ้าของก็คิดรายเดือน กรณีที่เราวางแผนอยู๋ 1-3 เดือน ยังไม่แน่นอน  แต่คุยกันแล้วพักแบบรายเดือน ถ้าเราเริ่มเข้าพักวันแรก ไม่ใช่วันที่ 1 อาจเป็น วันที่ 5, 6, 7 ของเดือนแบบนี้ เราควรจ่ายลดลงเฉลี่ยกี่วันคิดตามราคารายเดือน ไหมคะ 

ไม่ทราบว่าปกติ พวกคอนโดให้เช่า หรือ ตึกที่มีห้องพักให้เช่า คิดราคารายวัน แต่ถ้าพักนานคิดรายเดือนให้เรา จะคิดเหมือนเราไหมว่าลดลงตามวันของค่าเช่ารายเดือน แล้วเดือนสุดท้ายก็ต้องอยู่ให้ครบเดือนไหม

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่