[หายาสระผมแก้] หนังหัวศรีษะแห้งลอกเป็นแผ่นเล็กๆและเมื่อเกาจะมีเศษติดเล็บที่มีกลิ่นเหม็นครับ

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับคือไม่พ้นวันหนังหัวมันมากแล้วแล้วก็ลอกเป็นแผ่นๆ มีกลิ่นเมื่อเกา ส่วนตัวผมปกติแล้วหลังสระผมเสร็จเช็ดผมให้แห้งมากที่สุดเท่าที่ทำได้และก็เป่าผมให้แห้งครับ แต่ก็ยังเจอปัญหาเดิมๆ ไม่หายซักที ลองเปลี่ยนยาสระผมหลายสูตรแล้วครับก็ไม่หายจากปัญหานี้ซักที ลองทั้งใช้แต่แชมพู ไม่ใช้ครีมหมักผมก็ไม่หายเลย +__+ ไปไหนมาไหนไม่ค่อยมั่นใจเลยครับยิ่งเวลาใส่เสื้อ ขาวหรือดำ ที่มันเห็นผงที่ร่วงเพราะหนังศรีษะลอกเป็นแผ่นๆ ตัดกันชัดมากกก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่