ขอคำแนะนำ เกลือสำหรับผู้ป่วยมะเร็งไทรอยด์ ช่วงเตรียมตัวกลืนแร่ไอโอดีน

ขอสอบถามผู้รู้
คุณหมอ ผู้ป่วย หรือผู้ที่เคยมีญาติป่วยเป็นมะเร็งไทรอยด์ 
ช่วงก่อนกลืนแร่ไอโอดีน หมอจะให้คนไข้งดอาหารและทุกอย่างที่ไม่มีไอโอดีนผสม

อยากขอสอบถามว่า เกลือยี่ห้อและแพ็คเกจที่วางขายแบบในรูป สามารถซื้อมาปรุงอาหารให้คุณแม่ได้หรือไม่ค่ะ

หรือมีคำแนะนำไหมคะว่าควรซื้อเกลือ หรือซอส ซีอิ๊วตัวไหนมาปรุงอาหารให้คุณแม่ได้บ้างค่ะ

ตอนนี้กินเกลือตัวที่สอบถามมานาน4วันแล้วค่ะ หากกินไม่ได้จะได้แก้ไขทันค่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่