ทำงานกับบริษัทเอกชนแห่งหนึ่งทำได้ 1 เดือนแล้วถูกเชิญออก มีองค์กรไหนที่จะให้ความเป็นธรรมได้บ้างครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับทุกท่าน
"คือผมตัดสินใจทำงานกับบริษัทเอกชนแห่งหนึ่งที่ต่างจังหวัดซึ่งเขาบอกทดลองงาน 3 เดือน(ผมเคยได้ยินมาว่าการทำงานไม่มีการทดลองงานจริงหรือป่าว) ต่อนะครับ ผมไม่มีงบผมเลยกู้เงินมาเพื่อเป็นทุน (ค่าห้องเช่า 2 เดือน ค่าขนส่งรถจากที่บ้านมาต่างจังหวัด) ทำไปได้ 1 เดือนเขาส่งแชทมาบอกว่าลองหางานอื่นดูไหม ผมเห็นแล้วหน้าชาเลยครับ งานผมไม่ว่า แต่เงินที่กู้มามันต้องจ่ายแถมค่าใช้จ่ายอื่นๆ 
เขามาบอกแบบสายฟ้าแลบ แบบนี้จะมีทางไหน องค์กรไหน หรือทางได ที่ผมจะขอความช่วยเหลือหรือแนะนำได้บ้างครับ
ทำงาน 1 ส.ค 63 - ถึงโพสต์ปัจจุบัน)"
( ผมไม่ได้ผิดกฎของบริษัท ไม่สาย ไม่ขาด ทำงานล่วงเวลา ตั้งใจทำงาน เจอแบบนี้ผมคิดอะไรไม่ออกเลยมาถามชาว Pantip ครับ)

*บริษัทไม่ใหญ่มีพนักงาน 9 คนรวมผม
*เด็กต่างจังหวัดจบใหม่
*บริษัทในกรุงเทพ
อมยิ้ม42อมยิ้ม42อมยิ้ม42
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่