ซื้อเทอร์โมมิเตอร์จากร้านราคาไม่ถูกเลย แต่เข็มค้าง ร้านบอกปกติ? ไม่รับผิดชอบบล็อคหนีไปเลย

เราสั่งซื้อเทอร์โมมิเตอร์ยี่ห้อ Taylor จากร้านอุปกรณ์เบอเกอรี่แห่งหนึ่งออนไลน์ ทางร้านแจ้งมาว่าได้แกะกล่องทดสอบว่าเครื่องใช้งานได้ เราก็โอเค แต่พอใช้งานไป 3-4 ครั้ง เข็มค้าง ไม่กลับเข้าที่อีกเลย ซึ่งเทอร์โมมิเตอร์ราคา 100 บาทที่ซื้อจากช้อปปี้ยังดูปกติกว่า

เราลองแช่ตู้เย็นก็ไม่กลับที่เดิม (เพิ่งทราบทีหลังว่าห้ามเข้าตู้เย็น)
พอปรึกษาทางร้านดูว่ามีวิธีแก้ไขอย่างไร
ทางร้านรีบออกตัวว่าทำไมไม่รีบแจ้งตั้งแต่เข็มค้างครั้งแรก แล้วเทอร์โมแบบนี้จะไม่กลับที่เดิม 
จริงเหรอคะ.....เข็มจะค้างอยู่แบบนี้เป็นปกติเหรอคะ
เราเป็นคนทำเบเกอรี่มือใหม่จริงๆ ไม่มีความรู้เลยปรึกษาทางร้าน แต่ร้านก็รีบออกตัวแล้วว่าไม่ให้เปลี่ยนใดๆ ทั้งที่ร้านอื่นๆเขามีประกัน 1 ปีสำหรับกรณีเข็มค้าง แล้วก็บล็อคไปเลยค่ะ

รบกวนปรึกษาเพื่อนๆค่ะว่ามีวิธีแก้ไขเทอโมมิเตอร์แบบนี้มั้ยคะ แล้วเบื่อร้านขายของแบบนี้มาก คือตั้งแง่กับเราซะจนเรารู้สึกว่าความจริงใจอยู่ที่ไหน เรารู้สึกแย่ไปเลยที่เจอร้านแบบนี้ ก็พลาดเองที่ลืมดูเรื่องรับประกันค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่