ถ้าเราซื้อที่ดินต่อจากคนอื่นมา วิธีเปลี่ยนชื่อเจ้าของโฉนดที่ดิน(ด้านหน้า) ให้เป็นชื่อเราเอง [ทำแบบนี้ได้รึเปล่าครับ?]

กระทู้คำถาม
แบบให้ดูเหมือนเราถือกรรมสิทธิ์เป็นคนแรก
ไม่ต้องมีชื่อหรือประวัติคนก่อนหน้านั้นเลย..
คำตอบ: ทำไม่ได้

คำถามคือ..
แล้วถ้าเราแบ่งโฉนดออกเป็น2แปลง
ซึ่งก็จะทำให้โฉนดเป็นใบใหม่ และเป็น
ชื่อของเราเต็มๆทั้ง2แผ่น ทั้งด้านหน้า/หลัง
แล้วค่อยเอาโฉนดมารวมเป็น1แปลงอีกที
แค่นี้ก็จะดูเหมือนเป็นโฉนดใบใหม่ที่มีแต่ชื่อเรา
" แบบนี้สามารถทำได้มั้ยครับ? "

ปล.อย่าถามว่าทำไปทำไมนะครับ555
เหตุผลส่วนตัว และ ความสุขทางใจคนเราไม่เหมือนกัน😁
ใครพอจะทราบช่วยเข้ามาตอบหน่อยครับ ขอบคุณครับ🙏🏻
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่