ขอทราบข้อมูลรูปนี้หน่อยครับ

กระทู้คำถาม

สวัสดีเพื่อน ๆ ทุกท่าน รูปนี้ เป็นรูปที่ผมได้ถ่ายจากโทรทัศน์ ผมเห็นรูปนี้ตั้งแต่สมัยเด็ก ๆ เมื่อสถานีโทรทัศน์ปิด หรือ ไม่ได้ออกอากาศเผยแพร่ ก็มักจะพบเจอรูปแบบนี้ที่หน้าจอโทรทัศน์เป็นประจำ จนปัจจุบัน ผมก็ยังพบเห็นอยู่ ผมไม่ทราบว่า รูปนี้คืออะไร และหมายความว่าอย่างไร เลยมาตั้งกระทู้สอบถามเพื่อน ๆ เกี่ยวกับข้อมูลของรูปนี้ ไม่รู้ว่าต้องเรียกมันว่าอะไร และความหมายลายเส้น สี ต่าง ๆ ในรูปมันบ่งบอกอะไรเราบ้าง ขอบคุณครับ
นานาก่อทราย
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่