หาข้อมูลส่งงานครับ เกี่ยวกับความชอบ หรือความสะดวก ในการใช้ แอพพลิเคชั่นในไทยครับ

อย่างที่เกริ่นไปข้างต้นครับ ผมกำลังทำงานส่งอาจารย์ ผมอยากจะสอบถามพี่ๆหน่อยครับว่า  แอพพลิเคชั่น หรือเวปไซค์ในบ้านเรา ส่วนใหญ่ทำไมถึงไม่ค่อยมีระบบการจอง ผ่านโปรแกรมนั้นๆได้เลยครับ เช่น ผมสนใจร้านอาหารร้านนี้ แล้วจะกดจองเพื่อขอเข้าไปใช้บริการ ทำไมถึงยังไม่เป็นที่นิยมครับ 
พี่ๆคิดว่า เป็นด้วยเหตุผลหรือองค์ประกอบใดบ้างครับ จึงทำให้บ้านเราถึงไม่ค่อยนิยมใช้ระบบการจองอะไรต่างๆ ผ่านเวปไซค์ หรือแอพพลิเคชั่น 

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่