รบกวนขอคำแนะนำ Sim Card ที่ใช้ใน UK

รบกวนขอคำแนะนำ sim card ที่ใช้ใน UK ค่ะ
พอดีหาข้อมูลมาหลายยี่ห้อ แต่ก็ไม่แน่ใจว่าตัวไหนสัญญานดีสุด
หลักๆการใช้งาน เน้น อินเตอร์เน็ตเป็นหลักเลยค่ะ
การโทรคงไม่ค่อยโทรกลับไทยเท่าไหร่ จะเน้นเป็นโทรผ่าน Line มากกว่า

**แก้ไขเพิ่มเติมค่ะ. จขทก.ไปอยู่ยาวประมาณ9เดือนค่ะ (เผื่อประกอบคำแนะนำ)

รบกวนสอบถาม

1.มียี่ห้อไหนแนะนำเป็นพิเศษไหมค่ะ (จขกท.จะใช้งานอยู่แถวๆ Oxford ค่ะ)
เน้นราคาไม่แพงมาก และสัญญานโอเคค่ะ

2.ควรไปซื้อซิมที่นั่นไหมค่ะ หรือซื้อจากหลายผู้ให้บริการในไทย (เห็นมีของ instasim) จริงๆมีซิมที่ได้มาเป็นของ giffgaff อยู่ค่ะ แต่เป็นซิมที่มีเงินฟรีอยู่ 5£ ซึ่งกะจะใช้เมื่อวันไปถึงก่อนค่ะ

3.เคยอ่านผ่านๆว่าถ้าเปิดบัญชีที่ UK แล้วสมัครเป็นซิมรายเดือนแบบให้หักจากบัญชีจะมีค่าใช้จ่ายที่ถูกกว่าใช้ไหมคะ? ขั้นตอนยุ่งยากไหมคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
พาพันขอบคุณซารางเฮ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview