พิธีนิกะห์ ฝ่ายเจ้าสาวต้องทำอะไรบ้างคะ

สวัสดีค่ะ ก่อนนหน้าเราได้ตั้งกระทู้ไป แต่ตอนนี้ปัญหานั้นเคลียหมดจบปัญหาเรียบร้อยค่ะ แต่ทีปัญหาใหม่เข้ามา คือ เราเป็นพุทธค่ะ แฟนอิสลาม เราเลยอยากรู้ว่าวันแต่งงานหรือวันนิกะห์ฝั่งเจ้าสาวต้องเตรียบอะไรบ้างคะ ปกติถ้าเป็นธรรมเนียมบ้านเราเจ้าบ่าวต้องนอนบ้านเจ้าสาว 3 คืนค่ะ พอวันที่ 4 ถึงจะเป็นการส่งตัวเจ้าสาว แล้วของศาสนาอิสลามเขาทำแบบไหนคะ ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่