ตามหาหนังสมันเด็ก อยากรู้ชื่อเรื่องว่าอะไร

ตามหาหนังเรื่องนึงค่ะ ชอบดูสมัยเด็ก ❗️‼️⁉️
เรื่องมีประมานว่า คล้ายๆเรื่องสโนไวท์ค่ะ สโนไวท์โดนทิ้งอยู่ในป่าเเละไปเจอกับบ้าคนเเคระ ที่ตัวไม่เเคราะ คนเเคราะตัวสูงเท่าคนปกติ เเค่ใช่เข่าเดินเพื่อให้ดูว่าเป็นคนเคราะ จำไม่ได้ว่าคนเคราะมีกี่คน 6หรือ7 กนังออกเเนวตลก ค่ะ เเละคนเคราะก็ชวนสโนไว้มาอยู่ที่บ้าน สโนไวท์ได้เเบ่งครึ่งบ้านโดยการทาสี อีกครึ่งที่ตนอยู่เป็นสีชมพู อีกซีดนึงที่คนเเคระอยู่เป็นสีไม้ธรรมดา ขนาดห้องนำ้ยังเเบ่งสี เเละสโนไวก็อยู่บ้านคนเดียวเเละก็จำไม่ได้ว่ามีเเม่มดเอาเเอปเปิ้ลมาให้กินหรือป่าวใม่เเน่ใจ เเต่ตอนจบ คนเเคระที่เป็นหัวหน้า กลายเป็นพระราชาที่หลายจากวังไปนานมาเเล้ว. 
อมยิ้ม01อยากดูอีกค่ะ พยายามหาพิมต่างๆนาๆก๋ไม่เจอ พยายามหาเพื่อจะดูกับพีออีกครั้งพูดกับพ่อทุกครั้งว่าอยาดดูเรื่องที่เราดูด้วยกันบ่อยอีกครั้ง จนตอนนี้พ่อเสียเเล้วก็ยังหาไม่เจอเลยค่ะ จำได้เเค่ในความทรงจำที่ดูกับพ่อ ใครรู้ตอบกับทีนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆเลยค่ะ🙂
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่