ล้างฟิล์มออกมาแล้วได้รูปแบบนี้เกิดจากอะไรได้บ้างครับ

สวัสดีครับ เผอิญว่าล้างฟิล์มออกมาแล้วรูปเป็นแนวๆนี้กันหมดทั้ง set เลย ประมาณครึ่งม้วนครับ เลยอยากถามว่าเกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้างครับ 
เพราะว่าครึ่งม้วนก็ออกมาดี แต่พอครึ่งหลังเป็นแบบนี้เกือบหมด สังเกตว่าทุกรูปที่เสียจะมี pattern เป็นลายตารางๆแบบนี้ครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview