SAMSUNG GALAXY NOTE 10 PLUS จอเป็นจุดเล็กๆที่ขอบจอ

กระทู้คำถาม
จอของ SAMSUNG NOTE 10 PLUS มีจุดเล็กๆที่ขอบจอครับ เครื่องไม่เคยตก  ไม่เคยโดนน้ำ  แต่เพิ่งมาเจอ เพราะแถบเครื่องมือข้างจอบังอยู่  ลองเช็คดูเลยประกันมาเดือนนึงครับ (โคตรซวย) อาจจะจุดไม่ใหญ่ แต่เสียความรู้สึกกับเม็ดเงินที่จ่ายไป  เพราะโทรไปถาม CC บอกว่าถ้าเป็นที่จอจะเสียค่าซ่อม ราวๆ 6 พันกว่าบาท ทั้งบ้านใช้มือถือ SS ทั้งหมด กะว่าจะเลิกกันละครับ จบคราวนี้ไป อยากถามผู้รู้ครับว่าอาการนี้เกิดได้ยังไง
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่