ปัญหาเรื่องฝุ่นและเส้นผมครับ

ถึงพ่อบ้านและแม่บ้านทุกคน มีใครเจอปัญหาแบบผมไหมครับ เวลาทำความสะอาดห้องทีไรต้องหนักใจเรื่องเส้นผมเป็นประจำเลย คือแฟนของผมนั้นเธอผมร่วงเยอะมากครับ แต่เอาจริง ๆแล้วมันเยอะจนผิดปกติไหมผมเองก็ไม่ทราบ และคิดเอาเองว่าถ้ามันมีปัญหาหนักจริง ๆเธอคงไปหาหมอแล้ว และผมเองก็ไม่กล้าถามเธอตรง ๆเพราะกชัวเธอจะเสียใจ เข้าสู่ปัญหาต่อเลยคือ ผมกวาดพื้นยังไงก็ไม่สะอาดสักทีไม่รู้เพราะเรียนไม่จบหลักสูตรพ่อบ้านหรือเพราะเส้นผมมันหนีผมกันแน่ และอีกอย่างที่หนักใจเลยคือเส้นผมมันมักจะติดกับไม้กวาดบ่อย ๆต้องได้เอามือดึงมันออกมา เคยคิดจะหาเครื่องดูดฝุ่นมาดูดก็ได้แค่คิดเพราะพวกเราอยู่ห้องเช่ากันกลัวไปรบกวนห้องอื่น สาว ๆแชะพ่อบ้านใครพบเจอปัญหาหาแบบนี้พอมีวิธีการจัดการบ้างไหมครับ อะไรก็ได้ในตอนนี้ผมยอมทุกอย่างแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่