เรียนศิลป์ภาษาอังกฤษ แต่ไม่เก่งอังกฤษเราควร เรียนต่อมหาลัยคณะไหนดีคะ?

พอดีเราเรียนจะจบม.6แล้ว แต่ยังไม่รู้ว่าจะไปต่อคณะไหนดี จะต่อคณะที่เกี่ยวกับภาษาอังกฤษอีกก็กลัวจะเรียนจบแล้วไม่มีงานทำเพราะพูดภาษาอังกฤษไม่ได้ เลยไม่รู้ว่าจะเข้าคณะไหนดี ช่วยแนะนำคณะให้หน่อยได้ไหมค่ะว่าควรจะไปคณะไหนดี แล้วจบแล้วจะสามารทำงานอะไรได้บ้าง ส่วนตัวชอบเกี่ยวกับเครื่องสำอางค์ แต่คณะที่เกี่ยวกับเครื่องสำอางค์เขารับแค่สายวิทย์คณิต มีคณะไหนน่าสนใจแนะนำหน่อยนะคะ จะจบอยู่แล้วแต่ไม่รู้จะเรียนอะไรเลยTT แอบเครียดนิดๆ
#อันนี้จริงจังมากๆๆขอขอบคุณร่วงหน้า🙏🏻🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่