ขอวิธีทำใจจากอาการ อกหัก ตั้งแต่ยังไม่ได้รู้จักหน่อยครับ

สวัสดีครับ นี่เป็นกระทู้แรกเลย มือใหม่จริงๆครับ
ถ้าผมทำอะไรไม่ถูกต้อง ผิดกฏ แท๊กไม่ตรงห้อง หรือยังไง แนะนำผมด้วยนะครับ

ก่อนอื่นต้องบอกว่า ที่ตัดสินใจมาเล่าและขอความคิดเห็นเพราะว่า รู้สึกจิตใจปั่นป่วน มาหลายวันแล้วครับ

เล่าเลยเนอะ ปกติผมเป็นคนเพื่อนน้อย ด้วยงานที่ทำอยู่วันหยุดไม่ตรงกับคนอื่น ประกอบกับรู้สึกว่าตัวเองเป็นคนไม่ค่อยอยากสุงสิงกับใคร ชอบอยู่คนเดียว เที่ยวป่าเขา เที่ยวธรรมชาติถ่ายรูปไปเรื่อยๆ
แล้วก็ได้มีโอกาสเดินทางเข้าป่าขึ้นเขา ไปดูหมอก
กางเตนท์นอน แล้วก็มีเหตุการณ์เกิดขึ้นคับ
ขอเล่ารวบๆเลยเนอะ ผมอ่ะออกตัวก่อนว่าผมไม่ได้ชอบผู้หญิงนะครับ แล้วปกติก็เป็นคนไม่กล้าเริ่มทำความรู้จักใครใหม่ๆด้วย

แต่คราวนี้ผมบังเอิญไปเจอ คนคนนึง ที่บังเอิญไปเที่ยวคนเดียวแบบผม เค้าขอให้ผมถ่ายรูปให้ โดยใช้มือถือเค้า(จริงๆผมเหล่ๆมาสักพักล่ะ) ด้วยความกล้าที่มีอยู่น้อยนิด เลยตัดสินใจ เอาว่ะ ต้องกล้าสิ อายุก็ไม่น้อยล่ะ
เลยเริ่มแผนการ เนียนๆ เอามือถือผมถ่ายรูปเค้า หลังจากนั้นเราก็รีบเดินกลับลงจากเขา เพราะเราเป็นกลุ่มท้ายๆแล้ว เนื่องจากมันเริ่มค่ำๆ
ตอนเดินกลับ เราก็ถามไถ่กันไปมา
เลยรู้ว่า ด้วยงานที่เค้าทำก็หยุดไม่ตรงกับคนอื่นแบบผม เค้าเลยต้องเที่ยวคนเดียว เหมือนผม

จนผมแกล้งถามเค้าว่า ผมอ่ะ ได้ถ่ายรูปตรงหน้าผาให้เค้ามั้ย ผมไม่แน่ใจว่าผมเอามือถือผมถ่ายมั้ย (จริงๆตั้งใจเอามือถือตัวเองถ่าย ) เค้าเลยเปิดมือถือเค้าดู สรุปไม่มีรูป เราเลยได้โอกาส แลกไลน์กัน เพื่อส่งรูปจากมือถือผม

ผมสารภาพเลยนะว่า ใจผมไปล่ะ 555 อยากรู้จัก
คืออยากทำความรู้จักกันมากกว่านี้ แม้ว่าเราอาจจะไม่คิดเหมือนกัน แต่คือ อย่างน้อยจะได้มีเพื่อนไปเดินป่าเพิ่ม ผมจะได้ไม่รู้สึกโดดเดี่ยวตอนเดินในป่า

พอกลับมา ผมก็ทักไปคุยเรื่องเดินป่านะ แต่ดูเหมือนผมจะแห้วเลย พอเป็นงี้ จิตใจผมปั่นป่วนไปหมดเลยครับ

แบบอยากบอกเค้าว่า เห้ยอยากรู้จักมากขึ้นนะ เป็นเพื่อนกันก็ได้ ถ้าคุณไม่ได้คิดแบบผม แต่ก็นะ ไม่รู้จะคุยยังไงดีครับ รู้สึกอกหัก ทั้งๆที่ยังไม่ได้เริ่มคุยเลย

ขอวิธีทำใจ จัดการกับความรู้สึกตัวเองหน่อยครับ
หรือผมต้องทำใจ และเข้าป่าคนเดียวต่อไป 5555

ไม่รู้จะแท๊กอะไร ขออภัยด้วยครับ
แต่เผื่อเค้ามีโอกาสเข้ามาอ่าน อยากบอกว่าเห้ย อยากรู้จักจริงๆนะ เป็นพี่น้องกันก็ยังดีครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview