จากข่าว คุณครู ที่ทำร้ายเด็ก พอดีเรามีหลานเรียน รร.ในเครือนี้ ขอสอบถามว่าเราถามแบบนี้กับคุณครูดีเปล่า

หลานเราเรียนในเครือนี้ อยู่ ตจว 

อยู่ ป.1 ค่ะ  

ทุกวันนี้ไม่เคยคุยคุณครูที่สอน ต่อหน้า เค้าไม่ให้ขึ้นไปบนตึก ส่งหลานเสร็จก็ขึ้นรถกลับเลย ได้แต่ไลน์คุยกับครู ซึ่งไม่ใช่ไลน์กลุ่มนะคะ  

ถ้าเราถามแบบนี้ได้เปล่า (คือคนที่บ้านบอกว่าไม่ควรถามมันน่าเกลียด) 

1.คุณครูที่สอนได้จบตรี  มีใบประกอบวิชาชีพครูหรือไม่ 

2. ที่ห้องมีกล้องวงวรปิดหรือไม่

3. ครูต่างชาติที่สอน ภาษาอังกฤษ เป็นเจ้าของภาษาหรือ ชาวฟิลิปปิน มีใบประกอบวิชาชีพหรือไม่ 

หลานเราเรียน 2 ภาษาค่ะ ค่าเทอมไม่ใช่ถูกๆ แต่ไม่ได้ ภาษาอังกฤษเท่าไหร่  เราก็ไม่ทราบว่าลูกคนอื่นๆในชั้นเป็นอย่างไร เพราะไม่เคยคุยผู้ปกครองคนอื่นๆ ส่งหน้าประตูมีครูมารับ (ครูที่ทำหน้าที่ไม่ใช่ครูประจำชั้น) ผู้ปกครองก็ขึ้นรถกลับบ้านเลย ไลน์กลุ่มก็ไม่มี 

......................

ยิ่งมีข่าวเราก็สงสัย ส่วนเรื่องทำร้ายร่างกายไม่มีนะคะ หลานบอกว่าไม่มี  

.............

เราก็อยากจะถามคุณครูประจำชั้นซึ่งมีแต่ไลน์คุยกัน เราถามได้เปล่าคะ คนที่บ้านทุกคนบอกไม่ควรถามน่าเกลียด เราจึงมาขอ คห. คนอื่นๆในนี้หน่อยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่