พอดีผมอยากทำเพลง cover แต่ทำไว้หลายเพลง ถ้าเอามารวมกันเรียกเป็น อัลบั้ม ได้ไหมครับ ?

พอดีผมจะทำเพลงให้คนๆนึงแต่ทำมาหลายเพลงมา แต่เพลงของตัวเองแต่งยังไม่เสร็จ ผมอยากลอง ทำเพลง cover ก่อน แต่ทำไว้หลายเพลงมาก ผมอยากเอาเพลงมาเรียงเป็นเรื่องราว ให้คนๆนึง แบบนี้เรียกเป็น อัลบั้ม cover ได้ไหมครับ หรือคำว่า อัลบั้มต้องเป็นเราแต่งเพลงขึ้นมาเองทั้งหมดหรือเปล่าครับ 

ตอนนี้ยังไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้มากครับแต่สนใจอยากทำเพลงมากๆ ยังไงรบกวนช่วยชี้แนะให้ความรู้กับผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่