Food engineer จบมาทำงานอะไร

ตอนนี้ผมกำลังจะเข้ามหาลัย คณะที่ผมสนใจคือ Food engineerครับ เเต่ว่าผมได้ปรึกษาคนนึงเค้าบอกมาว่า เวลาสมัครงานบริษัทจะไม่เลือกรับเด็กที่จบทางนี้มา เเต่จะเลือก Food science เเล้วจะสอนเครื่องจักรให้เด็กพวกนี้อีกที เเละไอพวกเครื่องจักรที่ต้องซ่อมในโรงงานเค้าจะมีทีมซ่อมโดยเฉพาะเลยอะครับ ทำให้ผมยังไม่มั่นใจกับสาขาที่เลือกเท่าไหร่
เพือนๆมีคห.ว่ายังไงบ้างครัง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่