แม่แรงยกรถราคาหลักร้อย เซอร์วิสทั่วไป ใช้แบบไหนดีครับ

คืออยากได้แม่แรงยกรถ ไว้ใช้งานทั่วไป ปีนึงได้ใช้สักครั้งนึงมั้ง แบบว่า ถ้าจำเป็นจะใช้แล้วไม่มีมันก็ขัดใจอยู่
เดี๋ยวนี้ราคาก็ไม่ได้แพงอะไรไล่เลี่ยกันหมด มองไว้3แบบ แต่มันก็มี ข้อจำกัดแตกต่างกัน สมมุติว่า มองข้ามเรื่องความสูงไป แล้วก็ เสปก3-5ตันเท่ากัน คงใช้คู่กับขาตั้ง จะใช้ตัวไหนดีครับ ลองดูรีวิวต่างๆแล้ว อยากทราบจากประสบการณ์คนใช้จริงครับผม

1 แบบติดรถ มีด้ามหมุนสะดวกขึ้น แต่ ไม่รู้เรื่องความแข็งแรง
2  แบบโยก  กระบอกไฮโลลิกใหญ่กว่าตะเข้ โยกขึ้นง่าย แต่รีวิวบอกว่า วางนอนไม่ได้ น้ำมันจะซึมออกมา
3 แบบ ตะเข้ สะดวกใช้งานง่าย แต่ ตัวไฮโลลิก เล็กนิดเดียว เห็นในรีวิว โยกแล้วต้องใช้แรงเยอะ กลัวใช้งานแล้วมันจะพังง่าย

รบกวนขอประสบการณ์จากผู้ใช้ตรงด้วยครับผม
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่