เมื่อรักอย่างเดียวมันกินไม่ได้....เลิกโลกสวยเสียที

สวัสดีค่ะ 
อยากจะขอมาระบาย หรือ แลกเปลี่ยนประสบการณ์กันก็ได้

เมื่อรักอย่างเดียวมันไม่พอ

เรา  กับ สามี อายุห่างกัน15 ปี

เจอกันที่ทำงานค่ะ คบกันได้ยังไง เค้าดูแลเทคแคร์ดีค่ะ ช่วงนั่นอกหัก ก็คอยมาเป็นที่ปรึกษา คอยดูแล ห่วงใย จนได้มาคบกัน

สามีไม่มีอะไรเลยค่ะ มีแต่หนี้เครดิตเสีย บ้านไม่มีของตัวเอง ที่อยู่อาศัยขายเปลี่ยนขื่อให้คนอื่น และจ่ายเป็นค่าเช่าแทน

เราก็มองข้ามไปค่ะ ไม่สนใจเรื่องพวกนี้หรือเก็บมาใส่ใจ หากันใหม่ สร้างกันใหม่

ตอนแต่งงานก็ไม่มีสินสอดค่ะ ยืมเงินแม่เราและช่วยกันผ่อนคนละครึ่ง

ย้ายมาอยู่บ้านเรา....

รถก็เป็นชื่อเรา และเราช่วยออกคนละครึ่ง

ตอนนี้ลูกสองค่ะ ค่าเทอมคนโตก็ช่วยกัน ค่าเรียนนู้นนี่นั้น เราก็ออกเองบ้าง ช่วยกันบ้าง

ค่าใช้จ่ายต่างๆของลูกก็ช่วยกันบ้าง ออกเองบ้าง

ทุกสิ่งทุกอย่างเรามองข้ามไปหมด ต่างคนต่างทำงาน เงินคนละกระเป๋า 
....

เราอยากจะบอกว่า ความรักมันกินไม่ได้นะคะ เมื่อมาเป็นชีวิตคู่แล้ว มันยังมีเงื่อนไขอีกมากมายเข้ามา ถ้ายิ่งมีลูกก็ยิ่งอีกเยอะ

เราเคยโลกสวย ตอนนี้ไม่สวยแล้วได้แต่มองข้ามไปเรื่อยๆ ประคับประคองจิตใจตัวเอง
ให้คิดบวกไว้

คนรักกันมันต้องคอยซัพพอร์ตกัน พึงพากันได้ 

ความรักและเงินต้องมาคู่กัน..... ใช่ไหมคะ

ปล พิมพ์จากมือถือนะคะ
แสดงความคิดเห็น