ช่วงทดลองงานนานจ้างต้องจ่ายค่าเเรงตามค่าแรงขั้นต่ำที่ททางรัฐบาลกำหนดให้ใช่ไหมค่ะ

คือเราไปทำงานของLab ที่หนึ่งอยู่พระราม2แล้วนายจ้างบอกต้องทดลองงาน3เดือนถึงจะได้เงินเดือน อันนี้เราโอเคไม่มีปัญหา แต่ทดลองงาน3เดือนคือจ่ายเราแค่วันละ100บาท บอกว่าจะจ่ายเงินทุกวันศุกร์แต่พอถึงวันที่ต้องจ่ายเงินเราทีไรเราต้อง้ป็นคนทักไปถามตลอด จนตอนนี้ก็ครบ3เดือนแล้วแต่ก็ไม่เห็นบอกเราว่าจะให้เป็นเงินเดือนแล้วเงินที่เราทำงานก้ไม่จ่าย ถ้าแบบนี้จะร้องเรียนร้องเรียนได้ไหมคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่