จ่ายเบี้ยประกันสูงกว่าทุนประกันที่จะได้รับ

รบกวนปรึกษาหน่อยคะพอดีว่าทำประกันให้ยายทุนประกันอยู่ที่ 150,000 บาท จ่ายเบี้ย 1,147.50 บาท/เดือน ซึ่งปัจจุบันนี้จ่ายมาแล้ว 12 ปี เป็นเงิน 165,240 บาท ซึ่งยอดเงินที่จ่ายไปจะสูงกว่าทุนประกันที่เราทำไว้ เมื่อสอบถามไปที่ตัวแทนขายประกัน ได้แจ้งกลับมาว่าหากเกิดยายเสียชีวิตเราจะได้รับเงินเท่ากับทุนประกัน แบบนี้เราจะทำอย่างไรดีคะ ปัจจุบันยายยังแข็งแรงปกติ และเบี้ยประกันยังคงจ่ายอยู่ เพราะถ้าเวนคืนและหยุดจ่ายเงินที่ได้รับคือประมาณ50%ของยอดที่จ่ายไป ขอคำแนะนำหน่อยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่