เป็นนักเรียนแต่อยากเป็นนักธุรกิจ ต้องทำยังไงดี

กระทู้คำถาม
ผมอายุ17ปีครับ ผมมีทุนอยู่40000บาท เป็นเงินที่ผมเก็บเองมาตั้งแต่เด็ก ผมรู้สึกสนใจเกี่ยวกับธุรกิจ การค้าขาย และรู้สึกชอบ+ตื่นเต้นอย่างมาก แต่ผมไม่มีความรู้และประสบการณ์ เลยจะขอคำแนะนำจากน้อง เพื่อน พี่ อา น้า ป้า ลุง ตายาย ปู่ย่า ทวดสักหน่อยครับ เป็นไปได้อยากให้ช่วยบอกสิ่งที่พวกคุณๆท่านๆต้องการ เรื่องที่อยากให้มีในชีวิตประจำวันครับ ยกตัวอย่างประมาณ ผมต้องการให้แท็กซี่ไม่ปฏิเสธผู้โดยสารเลยสร้างแอปub*r(เซ็นเซอร์เผื่อโดนลิขสิทธิ์) อะไรประมาณนี้ครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่