คนเป็นโรคความดันสูงแล้วลืมกินยา 1-2 วันจะทำให้ป่วยไหม

พอดีเป็นโรคความดันสูงค่ะแล้วต้องเดินทางไปต่างอำเภอแต่ลืมพกยาไปด้วยเลยไม่ได้กินยา 1-2 วัน โดยระหว่างนั้นไม่ได้ตากฝนหรือตากแดดอะไรเลยแต่อยู่ๆก็เกิดป่วย ไข้สูง ตัวร้อนและหนาวสั่น พอไปหาหมอ หมอก็ถามว่าเราไม่ได้กินยาความดันรึเปล่า? ซึ่งอยากทราบว่ามันเกี่ยวอะไร ณ ตอนนั้นปวดหัวจนไม่มีแรงถามหมอเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่