ผมควรทำยังไงกับชีวิตดีครับคิดอะไรไม่ออกแล้วนอกจากตายๆไปดีกว่า

ต้องเล่าก่อนว่าผมเป็นเด็กติดเกมตั้งแต่อายุ 5 ขวบเพราะครอบครัวมีเงินแต่ทุกคนทำแต่งานไม่มีใครสนใจผมเลยเกมเลยเป็นสิ่งเดียวที่ผมคิดว่าผมชอบและผมไม่รู้สึกรักครอบครัวผมเลยจนขึ้น ม.ต้นผมก็มีเพื่อนปกติแต่เหมือนโดนบูลลี่กีดกันเลยคิดว่าอยู่คนเดียวดีกว่าผมเลยคิดว่าหาเพื่อนในเน็ตก็ได้ ผมรู้สึกว่าโลกทั้งโลกของผมอยู่ในเน็ตจนวันนึงครอบครัวผมหันไปทำธุรกิจแต่ก็ล้มละลายแต่ผมก็ไม่ได้รู้สึกอะไรเพราะยังมีคอมอยู่พอเรียนจบ ม.3 ผมก็ย้ายตามครอบครัวเข้า กทม. ไปเรียน ปวช. แต่ยังไม่ทันเรียนจบปี1ก็ออกจาก วิทยาลัยเพราะผมไม่รู้ว่าอยากทำอะไร ผมคิดมากจนเครียดจนมีวันนึงผมเครียดมากจนคิดฆ่าตัวตายไม่รู้จะอยู่ไปทำไม อยู่ไปก็ภาระครอบครัว ถ้าไม่มีผมอยู่พวกเขาจะสบายกว่านี้รึเปล่าผมนั้งคิดอยู่ทุกวันจนตอนนี้อายุ 17 แล้วผมก็ไม่รู้จะทำไงต่อดี จนผมไม่กล้าเข้าสังคมลงไปซื้อข้าวผมยังไม่กล้ามองหน้าใครเลยได้แต่เก็บตัวในห้องนั้งเล่นเน็ตแล้วถามตัวเองทุกวันว่าเรามีค่าอะไรตายๆไปไม่ดีกว่าเหรอวนๆแบบนี้จนปีกว่าแล้วแต่สิ่งที่ทำให้ผมยังอยู่คือเกมกับเน็ตบางวันตื่นมาก็ไม่ทำอะไรนอกจากนอนไม่มีแรงแล้วก็ถามตัวเองซ้ำๆว่าตายยังไงดีเบื่อจังเลยไร้ค่าจังนะตัวเราผมควรทำอย่างไรดีครับคิดอะไรไม่ออกแล้วครอบครัวก็หาข้าวมาให้แต่ก็ไม่ได้ถามอะไรนอกจากสบายดีมั้ยแล้วก็ออกไปทำงานผมควรทำอย่างไรต่อไปดีครับขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่