เพื่อนๆช่วยด้วยค่ะ คือเรารู้สึกดีกับเพื่อนค่ะ เฟรนโซนรึเปล่า ไม่รู้ว่าควรทำไงดี

คือเราเป็นเพื่อนที่เรียนสาขาเดียวกันค่ะแรกๆที่ได้เรียนก็ปกตินะคะเฉยๆไม่ค่อยได้คุยเพราะเราก็จะอยู่แต่กับเพื่อนผญ ทุกอย่างปกติ จนพอปีต่อมาหลังๆ เราก็รู้จักกันแต่ก็ไม่สนิทอะไรมีแค่กวนๆกันบ้าง และก็ไม่ได้สนใจ แต่มีอยู่วันนึงที่เขาทักมาหาเราค่ะ พอดีเขาเห็นเรากำลังกลับบ้านแล้วเขาจะไปทางนั้นพอดีเลยอาสาไปส่งแต่เราก็ไม่ได้คิดอะไรนะ แค่รู้สึกเออมันก็เป็นคนดีนี่หน่า แล้วกลังจากครั้งนั้นเราก็ได้ไปงานวันเกิดเพื่อนเขาก็ไป แล้วก็อาสาไปส่งเราอีก แต่ก็ไม่ได้คิดอะไรค่ะเพื่อนคนอื่นก็เริ่มแซวเรา จนเขาได้ทำงานใกล้ที่ทำงานเราเวลาเรากลับเขาก็ไปส่ง เราไม่เคยขอให้เขาไปนะคะ แต่รู้อีกทีเขาก็จะถามว่าเลิกงานยัง เขาอยู่ตรงนี้แล้ว เราเกรงใจเขามากไม่อยากให้กลับดึก เขาก็ชอบบอกปัดๆว่าเออหน่า ไม่ต้องบ่น ไม่เสียเวลาอะไรแบบนี้อ่ะค่ะทั้งที่บ้านเขาก็อยู่ไกลมากเลิกก็ดึก นับแต่นั่นเราก็เหมือนจะสนิทกับเขามากขึ้น เพื่อนในห้องก็แซวกันเกือบทั้งห้อง เขามองเราสองคนว่ามันดูน่ารักเหมาะสมกันดี แถมเขาชอบแกล้งเราชอบมาแหย่เราด้วยบ้างที ซึ่งกับเพื่อนผญอื่นก็ทำนะ แต่กับเราไม่รู้ทำไมเขาไม่เคยทำรุนแรงเลย ไม่เคยตี ไม่เคยพูดแบบเพื่อนทั่วไปแบบนี้อ่ะค่ะ แล้วเวลาโดนเเซวเขาก็ไม่เคยปฎิเสธก็นิ่งๆนะ แต่เราเก็บอาการไม่เคยอยู่เลยฮืออ เรารู้สึกว่าเราเริ่มมีใจเริ่มสนใจเขาแล้ว แต่เราไม่อยากเสียเพื่อนถ้าเขาคิดกับเราแค่นั้น เพราะมันคงดูแปลกถ้าเพิ่งจะมาชอบกันตอนนี้ เราเองก็ดูเวลาผช ชอบไม่ถูกเลยค่ะแต่เพื่อนเราเล่าว่าเขาบอกว่าเเอบชอบคนนึงในห้องอยู่ แต่ไม่รู้ว่าพูดเล่นหรือจริงเราก็ไม่อยากคิดไปเองเลย ตอนนี้เราสับสนมากๆกับครส เพราะเราอยากให้แน่ใจว่าเขาเองก็มีใจเราถึงจะกล้าทำอะไรมากกว่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่