สมัครงานในห้าง จนตอนนี้ยังไม่มีการติดต่อกลับ

ตามหัวข้อเลยครับ ผมสมัครงานที่ห้างหนึ่งแถวจังหวัดนครนายก มีป้ายบอกประกาศชัดเจนแต่ไม่รับคนเข้าทำงาน ทั้งที่โทรหาฝ่ายบุคคล แล้วฝ่ายบุคคลตอบกลับไปว่า "ยังรับอยู่ค่ะ" แต่พอไปถึงที่ห้างสาขา สมัครเสร็จปุ๊บ แล้วฝ่ายบุคคลตอบกลับว่า "เดี๋ยวติดต่อโทรกลับไปค่ะ" ผ่านไปจะสองเดือนแล้วก็ยังเงียบกริบ พอโทรหาอีกครั้งก็เหมือนเดิม "ยังรับอยู่ค่ะ" สรุปก็คือยังไม่รับคนเข้าทำงานใช่มั๊ย ทั้งๆที่ป้ายประกาศชัดเจนพร้อมเบอร์โทร ถ้ายังไม่อยากรับคนเข้าทำงานก็รบกวนเก็บป้ายรับสมัครเถอะครับ มันเสียเวลาและรู้สึกมาก จนทำงานเสริมไปขับ Grab แล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่